Hỏi Các thông tin cụ thể về sim Biglobe

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Xin chào @Admin và các bạn trong diễn đàn. Trước hết xin cảm ơn admin đã có bài hướng dẫn đăng ký sim giá rẻ của biglobe không cần thẻ credit. Nhờ đó mà mình đã đăng ký thành công và sử dụng ngon lành. Mình đã sử dụng đc 4 ngày và cảm thấy cũng ok, mặc dù mình ở Nagasaki là vùng sóng kém. Sau khi sử dụng thì có một vài câu hỏi phát sinh mong @Admin trả lời giúp mình và cũng như cho các bạn đang chuẩn bị đăng ký biết rõ.
1. Đối với người không có thẻ youcho thì đăng ký thông tin thanh toán bằng thẻ công ty trả lương hàng tháng cũng được chứ?
2. Bây giờ mình muốn giới thiệu cho người khác đăng ký thì làm thế nào để mình nhận đc khuyến mại (vì trong trang chủ của biglobe có viết như vậy :D)
3. Cách xem mình đã dùng hết bao nhiêu và còn lại bao nhiêu dung lượng mình biết rồi :)
4. Mình có đọc qua các coment admin cũng trả lời là người ta sẽ trừ tiền vào ngày 26 hàng tháng. Ví dụ mình gửi tiền vào thẻ youcho chậm 1 vài ngày có bị cắt mạng ngay không?
5. Ngày mùng 1 hàng tháng sẽ cộng dung lượng của tháng mới?
Hay chu kỳ 30 ngày mới cộng (mình kích hoạt sim ngày nào thì ngày đó của hàng tháng sẽ cộng dung lương?)
6. Khi mình vào đăng ký thay đổi gói cước dung lượng khác (không giỏi tiếng Nhật nên mình dùng dịch) thì nó là "ライトSプラン" dịch ra là "Kế hoạch S ánh sáng" nghĩa là như thế nào vì từ ánh sáng mình thấy rất nhiều.
Mong admin và các bạn nào biết trả lời giúp với. Ahihi :D

NGoài lề 1 tí: Mong admin rủ rê thêm bạn bè vào làm quản lý diễn đàn, để có thể trả lời các câu hỏi của mọi người nhanh và chi tiết hơn đc k? :D Đa số bọn mình là tu nghiệp và du học sinh không có kinh nghiệm sống bên Nhật nên cần admin tư vấn nhiều. Diễn đàn mình chủ đề thảo luận cũng phong phú, rất có ích cho người mới sang. Chúc diễn đàn càng phát triển :D

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
1 : Cứ có ATM là được bạn nhé.
2 : mình không biết.
3 : biết rồi lại hỏi nữa
4 : vì mỗi tháng mất số tiền quá ít. nên cứ để dư dư ra nhé. họ không cắt luôn đâu mà lo.
5 : đầu tháng là họ cộng nhé.

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
1 : Cứ có ATM là được bạn nhé.
2 : mình không biết.
3 : biết rồi lại hỏi nữa
4 : vì mỗi tháng mất số tiền quá ít. nên cứ để dư dư ra nhé. họ không cắt luôn đâu mà lo.
5 : đầu tháng là họ cộng nhé.
Câu số 2 hơi bị quan trọng :) bạn giỏi tiếng nhật tìm hiểu giúp mình với :)
Còn cái câu nghĩa ánh sáng là gì nhỉ bạn?

Hoang

Kohai Học Việc
Mình làm thêm sân goft nó ở trên núi lên là không có sóng nk bạn

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Bạn hương dẫn cho mình với. Mấy ng cty mình đang muốn đăng kí :) Khuyến mãi đc gì thế bạn?
Đc khuyến mãi tiền cước 1 tháng bạn ak. 1 ng thì đc 1 tháng. 2 ng thì 2 tháng :)
Bạn biết số MSISDN của bạn là j chưa?

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
gọi bang face time hay sky ý. cho tiết kiệm. hoặc nếu bố mẹ ko có mạng thì có thể đăng ký gọi mất phí qua sky . tầm 300 yen được 30p gì đấy
uh mình cũng biết gọi facetime. nhưng gọi trực tiếp thì phí tnao vậy bạn?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
để mai mình hỏi cho nhé. nạp tiền bằng thẻ ở konbini nạp vào sky. giá cũng rẻ lắm

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.