Hỏi bị trượt visa đi làm.

quangpham

Thành Viên Mới
em đang học trường tiếng đến cuối tháng 3 này tốt nghiệp. e có nhờ cty dịch vụ chuyển sang visa đi làm nhưng nay bị nyukan báo trượt và đóng cho dấu 特定活動 31 ngày. bây giờ e có cách nào xin lại visa khác được không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em đang học trường tiếng đến cuối tháng 3 này tốt nghiệp. e có nhờ cty dịch vụ chuyển sang visa đi làm nhưng nay bị nyukan báo trượt và đóng cho dấu 特定活動 31 ngày. bây giờ e có cách nào xin lại visa khác được không ạ?
Việc em bị từ chối rồi và đã bị đổi sang 特定活動 31 ngày này thì ko còn cách nào khác phải về VN.
Sau khi về VN thì nếu phía công ty bên Nhật vẫn đồng ý nhận mình thì làm lại thủ tục từ VN gửi sang để xin visa kỹ thuật viên quay lại thì đc.Và đây là phương án khả thi nhất.

quangpham

Thành Viên Mới
Việc em bị từ chối rồi và đã bị đổi sang 特定活動 31 ngày này thì ko còn cách nào khác phải về VN.
Sau khi về VN thì nếu phía công ty bên Nhật vẫn đồng ý nhận mình thì làm lại thủ tục từ VN gửi sang để xin visa kỹ thuật viên quay lại thì đc.Và đây là phương án khả thi nhất.
cảm ơn AD. cho e hỏi thêm là hôm qua em có pv vào trường semon và kết quả pv tốt nhưng hiệu trưởng bảo trường hợp của e để nhà trường liên lạc vs nyukan. vậy nếu e có giay báo nhập học của trường senmon thì nyukan có chấp nhận cho e visa theo học senmon ko ạ.

Nguyenvanha

Thành Viên Mới
Cho m hỏi m bị trượt visa đi làm , m xin visa chờ nếu visa chờ sau đó có dc đi học tiếp ko?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.