Help! Bảo lãnh vợ sang nhật

Bá phú

Kohai Học Việc
Bây giờ em đang tự làm hồ sơ để bảo lãnh vợ sang mà tiếng của em còn kém xin nhờ các anh chị senpai chỉ và giúp đỡ ak. Và cho em hỏi là viết tờ giấy khai quá trình quen biết nhau đó viết như thế nào ạ? Em xin cảm ơn ạ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Đại khái như quen khi nào, ở đâu, sau bao lâu thì đi đến hôn nhân, viết đơn giản dễ hiểu là dc, gộp cả phần lí do muốn bảo lãnh sang nữa là ok. Vừa tra từ điển vừa viết, ko cần phải cầu kì câu cú chỉnh chu đâu. Người đọc hiểu dc là dc

Bá phú

Kohai Học Việc
Đại khái như quen khi nào, ở đâu, sau bao lâu thì đi đến hôn nhân, viết đơn giản dễ hiểu là dc, gộp cả phần lí do muốn bảo lãnh sang nữa là ok. Vừa tra từ điển vừa viết, ko cần phải cầu kì câu cú chỉnh chu đâu. Người đọc hiểu dc là dc
@TruongCongDat giấy này viết tay hả a?

phamdungngoc

Thành Viên Mới
Tiện đây cho mình hỏi là cái giấy xác nhận só dư tài khoản ngân hàng có cần thiết không. Vì mình đọc trên trang tiếng nhật thì bảo cần mà trên isenpai thì k thấy nhắc đến. Mình k có tiền trong tài khoản và cũng k vay đc nên hơi lăn tăn vấn đề này.
Thay cái tờ đó bằng tờ gensen nhận từ cty thì có đc k nhỉ.

SonnguyenSNT

Kohai Học Việc
Tiện đây cho mình hỏi là cái giấy xác nhận só dư tài khoản ngân hàng có cần thiết không. Vì mình đọc trên trang tiếng nhật thì bảo cần mà trên isenpai thì k thấy nhắc đến. Mình k có tiền trong tài khoản và cũng k vay đc nên hơi lăn tăn vấn đề này.
Thay cái tờ đó bằng tờ gensen nhận từ cty thì có đc k nhỉ.
Phải có giấy khai quá trình quen biết hả bác. Hồi trước em làm đâu cần giấy này nhỉ.
Còn về giấy xác nhận tài khoản ngân hàng thì trong hồ sơ không có bắt buộc thì phải, Nhưng bác cứ xin xác nhận từ ngân hàng rồi nộp kèm cho chắc.

phamdungngoc

Thành Viên Mới
Phải có giấy khai quá trình quen biết hả bác. Hồi trước em làm đâu cần giấy này nhỉ.
Còn về giấy xác nhận tài khoản ngân hàng thì trong hồ sơ không có bắt buộc thì phải, Nhưng bác cứ xin xác nhận từ ngân hàng rồi nộp kèm cho chắc.
Phải có tờ khai mối quan hệ bạn ạ.
Còn cái xác nhận tk ngân hàng thì trong tk k có tiền lấy gì xác nhận

Bá phú

Kohai Học Việc
Đánh máy in cho lành chứ viết kanji khoai thế ai chơi dc @@
Tháng 4/ 2016 e sang nhật là du học sinh ở tokyo đến tháng 5/2017 thì e tốt nghiệp trường tiếng và đi shyu ở shigaken. E ra shi xin giấy thuế thì họ bảo xin ở tokyo mà 1 năm du học đó e chưa phải đóng thuế thì phải? Vậy giờ e gửi giấy lên tokyo xin giấy thuế đó mà chưa đóng thì giấy thuế đó về làm hso có tác dụng k ak!

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Tháng 4/ 2016 e sang nhật là du học sinh ở tokyo đến tháng 5/2017 thì e tốt nghiệp trường tiếng và đi shyu ở shigaken. E ra shi xin giấy thuế thì họ bảo xin ở tokyo mà 1 năm du học đó e chưa phải đóng thuế thì phải? Vậy giờ e gửi giấy lên tokyo xin giấy thuế đó mà chưa đóng thì giấy thuế đó về làm hso có tác dụng k ak!
Giấy thuế có 2 cáu là khoản thuế phải đóng và số thuế đã đóng còn thiếu bnhieu nên e chưa đóng thuế thì ngta cũng cấp cho để xác nhận e ko trốn thuế. Giấy đó là cái quan trọng nhất trong bộ hồ sơ đấy.

Bá phú

Kohai Học Việc
Giấy thuế có 2 cáu là khoản thuế phải đóng và số thuế đã đóng còn thiếu bnhieu nên e chưa đóng thuế thì ngta cũng cấp cho để xác nhận e ko trốn thuế. Giấy đó là cái quan trọng nhất trong bộ hồ sơ đấy.
Trường hợp e chưa đóng thì giấy thuế đó vẫn làm hso bình thường chứ ak nó k ảnh hưởng chứ ak

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Trường hợp e chưa đóng thì giấy thuế đó vẫn làm hso bình thường chứ ak nó k ảnh hưởng chứ ak
Uh. Bt chỉ là nếu mới đi làm thì kinh tế chưa ổn định nên dc hay ko thì hên xui chứ giấy tờ ko có gì khác đâu

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
@TruongCongDat a ơi cho hỏi chút trong hồ sơ bảo lãnh vợ thì có cần có sơ yếu lí lịch của e và vợ em không ak? Và nếu có thì của vợ e phải khai đúng như hồ sơ lần đi tu nghiệp không ạ? Em cam ơn
sơ yếu lí lịch thì không cần mà trong hồ sơ nó có cái mẫu đăng kí đó. Khai đúng thông tin khi đi tu nghiệp là điều tất yếu rồi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.