Hỏi Bảo lãnh vợ qua nhật

Huuphu1987

Kohai Học Việc
Chào cả nhà, mình đang học 専門 năm 1, giờ muốn bảo lãnh vợ nhật trực tiếp chứ k phải theo visa thăm nuôi rồi chuyển đổi visa ,tài khoản ngân hàng cần khoảng bn là được ạ!よろしくお願いします。

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Chào bạn
Vấn đề Visa này cũng là "nhạy cảm" và không dám hứa trước kết quả được.
Mình chỉ tư vấn thôi,nếu bạn học hành đàng hoàng,vào đại học thì bảo lãnh vợ con sang sẽ dễ hơn học ở senmon.
Không có nghĩa là học ở senmon ko bảo lãnh được.
Điều kiện cơ bản để bảo lãnh được là,
  • Bạn phải học hành kết quả tốt đã.
  • Không phạm pháp,nợ tiền,quỵt tiền.
  • Phải chứng mình được kinh tế có thể chi trả được cho cả vợ con khi sang nhật.Trên mạng thường truyền tai nhau là khoảng 200man.Nhưng thực tế mình ko rõ (nói chung càng nhiều càng tốt).Và số tiền đó phải có được từ 1 quá trình chứ ko phải đùng 1 cái đi vay ở đâu rồi bỏ cả 1 cục vào tài khoản thì sẽ khó nhé.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình nghĩ họ c senmon thì khá khó đấy
Ở trường mình các anh chị học đại học cũng như thạc sĩ khi bảo lãnh vợ chồng thì thường để trong tài khoản 50 - 100 man , và chứng minh thu nhập hàng tháng như giấy học bổng ( mỗi tháng khoảng 15man ... )

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
  • tui cũng mới bảo lãnh được vợ qua...mất 1 tháng 5 ngày :D ... nhưng do tui đi làm bên đây nên chỉ cm thuế thôi :D ...
  • về số dư tk thì có thể chuyển từ vn qua cũng được mà ... bên vn nếu vợ chồng bác dư dả, thì cứ chuyển qua đây để làm thủ tục :D

Tensan

Thành Viên Mới
  • tui cũng mới bảo lãnh được vợ qua...mất 1 tháng 5 ngày :D ... nhưng do tui đi làm bên đây nên chỉ cm thuế thôi :D ...
  • về số dư tk thì có thể chuyển từ vn qua cũng được mà ... bên vn nếu vợ chồng bác dư dả, thì cứ chuyển qua đây để làm thủ tục :D
Setsuna ơi cho mình hỏi mình làm kỹ sư cầu nối IT, bảo lãnh vợ thì ngoài chứng minh công viêc hiện tại thì có can cm tiền trong tk bên Nhật ko ( có bắt buộc ko)
Và có yêu cầu về mức lương ko vậy ban?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Setsuna ơi cho mình hỏi mình làm kỹ sư cầu nối IT, bảo lãnh vợ thì ngoài chứng minh công viêc hiện tại thì có can cm tiền trong tk bên Nhật ko ( có bắt buộc ko)
Và có yêu cầu về mức lương ko vậy ban?
oh ... nếu bác có đi làm và đóng thuế đầy đủ từ 1 năm trở lên thì cứ lên 市役所 xin giấy thuế là được rồi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.