Bão lãnh mua đt cho người dưới 20t

Trần minh hùng

Thành Viên Mới
Mình hiện tại chưa đủ tuổi 20 muốn mua đt thì phải có ng bão lãnh. Bão lãnh như thế nào và giấy tờ liên quan cần thiết. Mạng docomo ạ. Xin mọi ng giúp

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình tình cờ thấy 1 người chia sẻ cách đăng ký điện thoại cho người dưới 20t trên Facebook.
Kết quả có chắc chắn đk đc hay ko thì mình ko dám hứa nhưng có vẻ là làm được đấy.
Trích:
"
[Thủ tục đăng ký điện thoại cho người dưới 20 tuổi ở Nhật]

Ở Nhật người dưới 20 tuổi muốn đăng ký điện thoại phải, thông thường phải nhận được sự đồng ý của bố mẹ.Vậy nên khi đăng ký thường thì bố mẹ sẽ phải điền vào một tờ có tên là 同意書. Nhưng với du học sinh nếu không chuẩn bị từ khi ở Việt Nam, thì chắc mất vài tuần mới đăng ký được điện thoại.
Thời gian trước kia thì có thể nhờ bạn bè viết là xong, nhưng thời đợt tháng 4 vừa qua mình có đi dịch cho mấy bạn đăng ký điện thoại, thì xem ra khó khăn hơn trước.
Theo đó, chúng ta còn cần thêm cả bản photo của giấy tờ chứa thông tin bố hoặc mẹ(người viết đơn). ví dụ: hộ chiếu, chứng minh thư...
Hừng hực khí thế ra cửa thàng điện thoại, trong túi sẵ 9-10 man, quyết rước bằng được em Áp Pừ về nghe nhạc, mà vào cửa hàng rồi lại mặt
:( đi ra nhìn thấy cũng tội.
Vậy nên bạn nào thuộc đối tượng dưới 20(theo đúng sinh nhật), hãy chuẩn bị điền vào tờ giấy 同意書 và photo sẵn thông tin của bố mẹ nhét vào hành lý cho an tâm. Và nhớ là ghi ngày viết đơn là ngày nào đó để khi đăng ký điện thoại nó không bị viết quá 1 tháng trước cho an toàn.
Dưới đây là 同意書 của 3 nhà mạng chính ở Nhật , Au , Docomo , SoftBank. Chúc các bạn ăn táo ngon miệng."

Tải file hồ sơ tại đây:
https://drive.google.com/file/d/0B3Xj0LujDUJWSFpwTC1BMko3cTg/view

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.