Help! bảo lãnh con

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
trên diễn đàn mình đã có ai làm hồ sơ bảo lãnh con chưa, có thể cho mình xin tờ bản lý do mời để mình tham khảo ko,

princebk

Kohai Học Việc
trên diễn đàn mình đã có ai làm hồ sơ bảo lãnh con chưa, có thể cho mình xin tờ bản lý do mời để mình tham khảo ko,
Chào bạn. Bạn muốn bảo lãnh con sang chơi hay là sang ở cùng luôn.
+ Bảo lãnh sang chơi: giấy khai sinh bản dịch, lý do mời và giấy bảo lãnh có form sẵn, chứng minh thu nhập, một vài giấy tờ liên quan.
+ Bảo lãnh sang hẳn: giấy khai sinh, giấy chứng nhận nhân viên, chứng minh thu nhập, chứng minh đóng thuế, một vài giấy tờ liên quan nữa.

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Chào bạn. Bạn muốn bảo lãnh con sang chơi hay là sang ở cùng luôn.
+ Bảo lãnh sang chơi: giấy khai sinh bản dịch, lý do mời và giấy bảo lãnh có form sẵn, chứng minh thu nhập, một vài giấy tờ liên quan.
+ Bảo lãnh sang hẳn: giấy khai sinh, giấy chứng nhận nhân viên, chứng minh thu nhập, chứng minh đóng thuế, một vài giấy tờ liên quan nữa.
cám ơn bạn, mình bảo lãnh sang hẳn thì ko cần lý do mời ak

princebk

Kohai Học Việc
cám ơn bạn, mình bảo lãnh sang hẳn thì ko cần lý do mời ak
Nếu bạn bảo lãnh con sang hẳn theo visa của bạn thì không cần giấy lý do mời. Giấy tờ bạn cần chuẩn bị như sau.

- Thủ tục bảo lãnh con :
+ Giấy khai sinh bản photo (kèm bản dịch)
+ Giấy chứng nhận thu nhập (đến ngân hàng trích sao)
+ Giấy chứng nhận nộp thuế (đến shiyakusho xin)
+ Giấy chứng nhận nhân viên (xin từ công ty)
+ Photo hộ chiếu, visa, thẻ 在留カード của bạn
+ Đơn xin tư cách lưu trú
+ Giấy cư trú 住民票

Sau khi có giấy tư cách lưu trú. Bạn gửi kèm đơn xin visa lên đại sứ quán Nhật tại Việt Nam là có thể xin visa cho cháu sang bên Nhật.

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Princebk ơi cái bản dịch kia có cần công chứng hay để nguyên vậy vẫn được, mình tự dịch có được không ?

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Princebk ơi cái bản dịch kia có cần công chứng hay để nguyên vậy vẫn được, mình tự dịch có được không ?
chỗ nói không chỗ nói có, tốt nhất cẩn thận cứ dịch công chứng cũng chả đáng bao nhiêu tiền cả bác ạ. em cũng vừa xong thủ tục giấy tờ, đây là những giấy tờ em đã làm, lên nộp phát xong 3 tuần nhận giấy của con, chúc bác may mắn nhé
①ーGiấy chứng nhận làm việc ở công ty ( 在職証明書 ) . Bản này có dấu đỏ của công ty nhé
②ーThẻ Ngoại Kiều của bố (coppy)

③ーHộ chiếu của bố (coppy)

④ーGiấy xác nhận đóng thuế 課税証明書 納税証明書

⑤ー Giấy xác nhận cư trú 住民票

⑥ーHợp đồng lao động 契約書

⑦ーBản scan hộ chiếu của con

⑧ーGiấy Khai Sinh của con bản dịch

⑨ーẢnh Thẻ của con

⑩ーBản khai xin cấp visa (tải mạng về khai)

11ー給与所得等に係る市民税・県民税 特別徴収税額通知書

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
chỗ nói không chỗ nói có, tốt nhất cẩn thận cứ dịch công chứng cũng chả đáng bao nhiêu tiền cả bác ạ. em cũng vừa xong thủ tục giấy tờ, đây là những giấy tờ em đã làm, lên nộp phát xong 3 tuần nhận giấy của con, chúc bác may mắn nhé
①ーGiấy chứng nhận làm việc ở công ty ( 在職証明書 ) . Bản này có dấu đỏ của công ty nhé
②ーThẻ Ngoại Kiều của bố (coppy)

③ーHộ chiếu của bố (coppy)

④ーGiấy xác nhận đóng thuế 課税証明書 納税証明書

⑤ー Giấy xác nhận cư trú 住民票

⑥ーHợp đồng lao động 契約書

⑦ーBản scan hộ chiếu của con

⑧ーGiấy Khai Sinh của con bản dịch

⑨ーẢnh Thẻ của con

⑩ーBản khai xin cấp visa (tải mạng về khai)

11ー給与所得等に係る市民税・県民税 特別徴収税額通知書
bác nộp ở tokyo ak, mình nộp ở yokohama từ 27/10 mà giờ chưa có

princebk

Kohai Học Việc
Xin lỗi giờ mình mới check mail. Bản dịch không cần công chứng. Nếu tự tin về tiếng Nhật thì cứ nhìn bản tiếng Việt rồi dịch sang tiếng Nhật. Bản gốc chỉ cần photo kèm bản dịch.

princebk

Kohai Học Việc
Có bác nào gửi bé đi nhà trẻ chưa? Nếu các bác không ngại thì lập hội rồi thi thoảng tổ chức gặp gỡ cho các cháu có bạn bè chơi. Chứ ở bên Nhật này ngoài trên lớp cuối tuần các cháu ít bạn chơi cùng.

hoangdtbk

Kohai Học Việc
Cám ơn bác princebk nhé ! Em tham gia bảo hiểm cty, tên cty bảo hiểm là 全国健康保険協会 thì phải đến trực tiếp ở đó nộp hả bác, có nơi nào gần ikebukuro hay không vì e làm cty ở ike ?

princebk

Kohai Học Việc
Cám ơn bác princebk nhé ! Em tham gia bảo hiểm cty, tên cty bảo hiểm là 全国健康保険協会 thì phải đến trực tiếp ở đó nộp hả bác, có nơi nào gần ikebukuro hay không vì e làm cty ở ike ?
Bảo hiểm không liên quan đến thủ tục bảo lãnh đâu bạn.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.