Hỏi 1 vài thắc mắc khi Gia hạn visa cho vợ

bavandieu

Kohai Học Việc
Chào mọi người. Mình có thắc mắc muốn hỏi ạ.
Mình là kỹ sư làm việc tại Nhật, Visa của mình tới 09/01/2019 (tức là còn 1 năm).
Visa của vợ mình thì tới 26/03/2018 là hết hạn. Mình muốn gia hạn Visa cho vợ cùng thời gian mình ở Nhật.
Trong tờ khai 在留期間更新許可申請書, phần 希望する在留期間 ghi 1年 có được ko ạ?
Còn phần 更新の理由 thì mình nên viết thế nào cho hợp lý ạ.
Vì Cty đang đổi chức vụ giám đốc, tên cty nên phải đến ngày 31/1/2018 mới cấp giấy 在職証明書 cho mình. Vậy đầu tháng 2 mình tới nyukan nộp hồ sơ còn kịp thời gian không ạ?
Anh em nào trong diễn đàn đã từng làm rồi xin chỉ giúp mình ạ.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
B nộp hồ sơ trước khi visa vợ hết hạn là dc b ơi. B cứ xin 3 năm cho vợ chứ tội gì xin 1 năm. Có visa 3 năm rồi thích về lúc nào thì về chứ dại gì xin 1 năm cho mệt. Lý do thì nghĩ đại ra cái lý do vd như cơm nc cho b, đỡ đần b lúc ốm đau chẳng hạn

bavandieu

Kohai Học Việc
B nộp hồ sơ trước khi visa vợ hết hạn là dc b ơi. B cứ xin 3 năm cho vợ chứ tội gì xin 1 năm. Có visa 3 năm rồi thích về lúc nào thì về chứ dại gì xin 1 năm cho mệt. Lý do thì nghĩ đại ra cái lý do vd như cơm nc cho b, đỡ đần b lúc ốm đau chẳng hạn
Cảm ơn bạn đã trả lời, mình cũng xin 3 năm ấy chứ, nhưng nó chỉ cấp 1 năm à bạn.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Thì b cứ viết 3 năm, 5 năm rồi ngta cho bnhieu thì cho b ah, mất gì đâu

SonnguyenSNT

Kohai Học Việc
Bác giống em nè, đang chuẩn bị xin gia hạn visa cho vợ. visa vợ mình tháng 2 hết hạn, nhưng tuần sau mới đi xin.
Đọc trên mạng ko thấy họ yêu cầu phải nộp trước thời gian hết hạn bao lâu nên em nghĩ thời gian hết hạn là ok.
Còn về 更新の理由 : 引き続き日本において夫と暮らしていくため。
希望する在留期間: Họ dựa vào visa của bác để cấp cho vợ bác, nên trường hợp của bác còn 1 năm, cho dù bác có điền vào đó
3 năm hoặc 5 năm thì họ cũng chỉ cấp cho vợ bác 1 năm thôi.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Bác giống em nè, đang chuẩn bị xin gia hạn visa cho vợ. visa vợ mình tháng 2 hết hạn, nhưng tuần sau mới đi xin.
Đọc trên mạng ko thấy họ yêu cầu phải nộp trước thời gian hết hạn bao lâu nên em nghĩ thời gian hết hạn là ok.
Còn về 更新の理由 : 引き続き日本において夫と暮らしていくため。
希望する在留期間: Họ dựa vào visa của bác để cấp cho vợ bác, nên trường hợp của bác còn 1 năm, cho dù bác có điền vào đó
3 năm hoặc 5 năm thì họ cũng chỉ cấp cho vợ bác 1 năm thôi.
Visa chồng 1 năm vợ vẫn dc 3 năm như bt b à

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.